[Diễn đàn] [Diễn đàn] > Rau Sạch > Hỏi Và Đáp
  Có bài mới Có bài mới Kênh RSS - Mua giống rau cao cấp ở đâu?
  Tìm kiếm trong diễn đàn   Events   Đăng ký Đăng ký  Đăng nhập Đăng nhập

Khai trương Shop Thực Phẩm An Toàn - SHOP.RAUSACH.COM.VN

Mua giống rau cao cấp ở đâu?

Trả lời bài  Trả lời bài  Trang  12>
Tác giả
Nội dung
  Chủ đề  Tìm kiếm Chủ đề Tìm kiếm  Tùy chọn chủ đề Tùy chọn chủ đề
minhhang Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 06 May 2008
Địa chỉ: Hà Nội
Status: Offline
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn minhhang Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Chủ đề : Mua giống rau cao cấp ở đâu?
    Đã đăng: 25 Nov 2008 lúc 4:45pm
Chào cả nhà; Mình trồng rau sạch bằng đất trong hộp xốp rất OK (tiếc là mình chưa biết cách post hình lên cho cả nhà chiêm ngưỡng). Mình chỉ dùng phân hữu cơ vi sinh Bio-plant và Pro-Plant của Thái và phân vi sinh Cầu diễn. Rau lên rất tốt, thời gian đầu xuất hiện khá nhiều sâu tơ mình phải cặm cụi bắt mãi, sau mình phát hiện là do mình sử dụng khá nhiều vỏ đậu xanh trộn lẫn với đất để đất tơi xốp nên khi vỏ đậu thối gây mùi hôi đã thu hút bướm đến đẻ trứng. Thật tai hại. Sau đó mình mua lưới về che, từ đó thoát được cái vụ sâu. Với hơn 20 hộp rau lâu nay nhà mình đều có rau sạch để dùng, rất ít khi phải mua rau ngoài chợ.
Bây giờ mình muốn trồng rau cao cấp hơn như: Rau xà lách tía, xà lách lá sồi đỏ, củ cải đỏ, cải bó xôi...để ăn nhưng không biết mua hạt giống ở đâu (bây giờ mình "phê" trồng rau quá rồi...)Bạn nào biết nơi cung cấp xin chỉ giúp mình với
xuânhng@
Quay về đầu
brightsun Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 20 May 2008
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn brightsun Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 26 Nov 2008 lúc 8:29am
Bạn ơi, bạn cho mình hỏi bạn mua phân Bio Plant  và Pro Lant ở đâu thế. Nếu bạn muốn mua giống cây cao cấp thì mời bạn vô topic này nha:

http://rausach.com.vn/forum_posts.asp?TID=2216
Quay về đầu
maivanphu Xem từ trên xuống
:Ban Quản Trị:
:Ban Quản Trị:
Ảnh đại diện
Manager RauSach

Gia nhập: 06 Jun 2007
Địa chỉ: TP.HCM
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn maivanphu Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 26 Nov 2008 lúc 9:27am
Từng viết bởi minhhang minhhang Đã được viết:

Chào cả nhà; Mình trồng rau sạch bằng đất trong hộp xốp rất OK (tiếc là mình chưa biết cách post hình lên cho cả nhà chiêm ngưỡng). Mình chỉ dùng phân hữu cơ vi sinh Bio-plant và Pro-Plant của Thái và phân vi sinh Cầu diễn. Rau lên rất tốt, thời gian đầu xuất hiện khá nhiều sâu tơ mình phải cặm cụi bắt mãi, sau mình phát hiện là do mình sử dụng khá nhiều vỏ đậu xanh trộn lẫn với đất để đất tơi xốp nên khi vỏ đậu thối gây mùi hôi đã thu hút bướm đến đẻ trứng. Thật tai hại. Sau đó mình mua lưới về che, từ đó thoát được cái vụ sâu. Với hơn 20 hộp rau lâu nay nhà mình đều có rau sạch để dùng, rất ít khi phải mua rau ngoài chợ.
Bây giờ mình muốn trồng rau cao cấp hơn như: Rau xà lách tía, xà lách lá sồi đỏ, củ cải đỏ, cải bó xôi...để ăn nhưng không biết mua hạt giống ở đâu (bây giờ mình "phê" trồng rau quá rồi...)Bạn nào biết nơi cung cấp xin chỉ giúp mình với

Chúc mừng chị đã có những thành công nho nhỏ với việc trồng rau cho gia đình mình.!
Rất mong chị sẽ chia sẻ nhiều hơn kinh nghiệm của mình với cả nhà để ai cũng có những vườn rau tươi tốt như chị.

Cách post ảnh lên diễn đàn thì chị có thể theo link hướng dẫn sau:

hoặc chị upload ảnh lên photobucket.com rồi sau đó chèn link ở ô image vào diễn đàn là được ạ.

Khi ta dừng chân người đời vẫn tiếp bước!
Email: maivanphu@rausach.com.vn
ĐT: 09 04 509 204
Quay về đầu
Member
Member
Ảnh đại diện

Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn minhhang Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 03 Dec 2008 lúc 4:06pm
Chào brightsun, bạn muốn mua phân Bio Plant và Pro Lant thì có thể vào địa chỉ sau nhé:
http://www.nabvietnam.com
xuânhng@
Quay về đầu
Member
Member
Ảnh đại diện

Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn minhhang Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 05 Dec 2008 lúc 10:42am
Cả nhà ơi, mình đã tìm được nơi bán hạt giống xà lách tím rùi... nhưng vẫn ko mua được, vì họ bán cả lạng cơ và giá đương nhiên là đắt hơn hạt giống rau xà lách bình thường khá nhiều vì đây là giống rau cao cấp và phải nhập khẩu (họ chủ yếu cung cấp cho các vùng trồng rau sạch ) nên có ai muốn mua ko thì mấy người cùng mua chung một lạng luôn.

xuânhng@
Quay về đầu
greenstar Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 23 Jul 2008
Địa chỉ: bac ninh
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn greenstar Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 05 Dec 2008 lúc 1:38pm

toi moi tham gia vao dien dan nay thoi! thay cung hay qua!

Ban dang online và ban co hat giong rau cao cap a?

Quay về đầu
thiennhi963 Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 26 Nov 2009
Địa chỉ: hcm
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn thiennhi963 Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 26 Nov 2009 lúc 10:50pm

ở đường Phạm Văn Hai thấy bán hạt giống nhiều lắm

Quay về đầu
nguyencuong_99 Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 29 Dec 2009
Địa chỉ: Kien Giang
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn nguyencuong_99 Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 29 Dec 2009 lúc 8:51am

Chào cả nhà! Minh rất muốn trồng xà lách nhưng không biết hạt giống bán ở đâu. Có bác nào biết chỉ giúp em với!!!! Em xin cảm ơn!!!!!!

Quay về đầu
nguyencuong_99 Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 29 Dec 2009
Địa chỉ: Kien Giang
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn nguyencuong_99 Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 29 Dec 2009 lúc 8:53am

Chào cả nhà! Minh rất muốn trồng xà lách Thái nhưng không biết hạt giống bán ở đâu. Có bác nào biết chỉ giúp em với!!!! Em xin cảm ơn!!!!!!

Quay về đầu
stevengo6688 Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 13 Nov 2009
Địa chỉ: can tho
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn stevengo6688 Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 29 Dec 2009 lúc 6:54pm
hi
bạn lại cty TrangNong là có tất cả, trên đường Lê quang Sung, Q.5, tp hCM đó
Hãy yêu thương nhau như chính ta yêu thương mình...Hãy yêu thương đi vì ngày mai ai cũng về với cát bụi...
Quay về đầu
 Trả lời bài  Trả lời bài  Trang  12>
  Share Topic   

Di chuyển nhanh Những sự cho phép của diễn đàn Xem từ trên xuống

Forum Software by Web Wiz Forums® version 11.01
Copyright ©2001-2014 Web Wiz Ltd.

Trang này được hoàn thành trong 0.104 Giây.