Tìm kiếm bài viết trước khi post bài

Trồng SuSu

Trả lời bài        Trả lời bài       
Tác giả
tungcon Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 06 Jun 2007
Tình trạng: Offline
tùy chọn đăng bài tùy chọn đăng bài   Trích dẫn tungcon Trích dẫn  Trả lời bài       Trả lời Direct Link To This Post Chủ đề : Trồng SuSu
    Đã đăng: 07 Jun 2007 lúc 03:55
Mẹ chồng em có trồng 1 giàn su su từ khi em bầu 6 tháng, em nhớ đến lúc con em được 3 tháng thì cây mới đậu được 3 quả to, 2 quả mẹ em cho vào nồi lẩu 1 quả làm giống tiếp tục trồng Nhưng mà lần đó mẹ em trồng vào thùng xốp, cây lúc đầu lên mầm béo ú, sau đó bị con gì đó nó bám vào ngọn chỗ non í nó hút nhựa cây thì phải làm cho nó bị chột em phải lấy cái tăm rồi gẩy bắt mấy ngày. Cây leo lên đến giàn ra rất nhiều hoa đậu quả bằng ngón tay út thì rụng .
Quả làm giống lần này Bà kô trồng trong hộp xốp nữa mà trồng chỗ đất trống trong chuồng gà, kô bít có ăn thua gì không, giờ mới leo lên đến giàn. Các bác bảo em phải làm thế nào để cây ra nhiều quả kô bị con gì hút nhựa

******* Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách *******
Copy đường link dưới đây, để gửi đến cho bạn bè xem bài viết này !
Quay về đầu
maivanphu Xem từ trên xuống
:Ban Quản Trị:
:Ban Quản Trị:
Ảnh đại diện
Manager RauSach

Địa chỉ: TP.HCM
tùy chọn đăng bài tùy chọn đăng bài   Trích dẫn maivanphu Trích dẫn  Trả lời bài       Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 07 Jun 2007 lúc 04:13

Em xin nhiều chuyện chút nha bà chị:

- Về giống em thấy tốt nhất nên mua hạt giống của các công ty bán giống chuyên nghiệp. Vì giá thì không cao mấy, nhưng chất luợng thì đảm bảo cho năng suất cao. nếu mình dùng giống tự để thì năng suất có tính "may rủi", nếu lỡ cây mình trồng trúng phải loại "không tốt" năng suất  "ỳ ạch'" thì thật uổng cái công mình chăm sóc và chờ đợi bao lâu.

- Về bệnh: theo em chị nên sử dụng các loại  thuốc trừ bệnh và thuốc trừ côn trùng có nguồn gốc sinh học, vi sinh hiện có bán trên thị trường, mà có ghi chú rõ "tuyệt đối không độc với con ngưòi và môi trường" để sử dụng. Nhớ sử dụng đúng hướng dẫn về liều lưọng và thời gian để đảm bảo "rau sạch" nha chị.

Quay về đầu
tungcon Xem từ trên xuống
Member
Member

tùy chọn đăng bài tùy chọn đăng bài   Trích dẫn tungcon Trích dẫn  Trả lời bài       Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 07 Jun 2007 lúc 04:14
Bác cứ nhiều chuyện cho chị em nhờ chẹp
Ngại cái vụ đi mua phân, thực ra mình chỉ khoái trồng rau cho con ăn thôi. Nhìn cách trồng của các bác mê quá đi thôi.
Anyway, thanks bác

Quay về đầu
Bechiphoi Xem từ trên xuống
Member
Member

tùy chọn đăng bài tùy chọn đăng bài   Trích dẫn Bechiphoi Trích dẫn  Trả lời bài       Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 07 Jun 2007 lúc 04:15
Bác phú cho em cái địa chỉ cụ thể những nơi mua rau giống, hạt giống với...Em thì dốt cái khoản đường sá nên phải hỏi chi tiết. Bác  cho em nhá. Em cảm ơn bác.

Quay về đầu
mẹ Ơ-rô Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 12 Jun 2007
Địa chỉ: Sài gòn
tùy chọn đăng bài tùy chọn đăng bài   Trích dẫn mẹ Ơ-rô Trích dẫn  Trả lời bài       Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 13 Jun 2007 lúc 02:32
Từng viết bởi Bechiphoi

Bác phú cho em cái địa chỉ cụ thể những nơi mua rau giống, hạt giống với...Em thì dốt cái khoản đường sá nên phải hỏi chi tiết. Bác  cho em nhá. Em cảm ơn bác.

Ừ, Phú ơi, post lên mấy địa chỉ mua giống tốt ở SG cho mọi người tham khảo với. Ở chổ cty Gino họ bán thế nào vậy? mỗi loại phải mua ít nhất bao nhiu gr thì mới bán ? Hay các loại đã được đóng gói sẵng trong bịch???

Mong tin Phú lắm vì 1-2 hôm nữa mình bắt đầu tập làm nông dân rồi, hihi

YM: themcomhen

chưa biết kí cái gì
Quay về đầu
hungquan12 Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 06 Apr 2010
Địa chỉ: tp hcm
tùy chọn đăng bài tùy chọn đăng bài   Trích dẫn hungquan12 Trích dẫn  Trả lời bài       Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 22 Dec 2013 lúc 15:26
Các bác cho hỏi cây susu ở SG trồng cây có trái không vậy các bác?

Quay về đầu
cuhanh Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 13 Oct 2012
Địa chỉ: Hoàn Kiếm
tùy chọn đăng bài tùy chọn đăng bài   Trích dẫn cuhanh Trích dẫn  Trả lời bài       Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 25 Dec 2013 lúc 14:43
Susu thường được trồng vào mua nào thì tốt các bác nhỉ.

IT - "Nông dân thủ đô" - Admin - Vietnam tours - Dịch vụ làm visa - Bảo hiểm du lịch
Quay về đầu
 Trả lời bài        Trả lời bài       

Di chuyển nhanh Những sự cho phép của diễn đàn Xem từ trên xuống

Trang này được hoàn thành trong 0.234 Giây.

Copyright@ 2007 - 2014 by Nông Phẩm Xanh
Tel: 08. 350 30 343 | Fax: 08. 3826 3247 | Email: nongphamxanh@rausach.com.vn
Địa chỉ: 254/53 Bến Vân Đồn, Phường 5, Quận 4, TP.Hồ Chí Minh