Tìm kiếm bài viết trước khi post bài

GIỚI THIỆU RAU MẦM HOA HƯỚNG DƯƠNG

Trả lời bài        Trả lời bài        Trang  <1234>
Tác giả
AVT Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 22 May 2011
Địa chỉ: hanoi
Tình trạng: Offline
tùy chọn đăng bài tùy chọn đăng bài   Trích dẫn AVT Trích dẫn  Trả lời bài       Trả lời Direct Link To This Post Chủ đề : GIỚI THIỆU RAU MẦM HOA HƯỚNG DƯƠNG
    Đã đăng: 19 Jun 2011 lúc 20:37
Từng viết bởi tigonflowers

Từng viết bởi tienlethuy

Gino có bán hạt hướng dương đó/

Nhưng mà tính ra giá thành hạt Hướng Dương của GINO bán đắt quá nên mua để trồng rau mầm đủ ăn cho cả nhà thì không kinh tế chút nào, hichic.

Hạt giống đắt lắm bạn ơi-hạt trung quốc đóng gói 50g gieo vào hộp xốp chẳng ăn thu gì...chát lắm không chịu nổi

******* Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách *******
Copy đường link dưới đây, để gửi đến cho bạn bè xem bài viết này !
Quay về đầu
tigonflowers Xem từ trên xuống
Moderator
Moderator
Ảnh đại diện

Gia nhập: 17 Feb 2011
Địa chỉ: Saitamaken JP
tùy chọn đăng bài tùy chọn đăng bài   Trích dẫn tigonflowers Trích dẫn  Trả lời bài       Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 20 Jun 2011 lúc 00:16
Từng viết bởi AVT

Hạt giống đắt lắm bạn ơi-hạt trung quốc đóng gói 50g gieo vào hộp xốp chẳng ăn thu gì...chát lắm không chịu nổi
[/QUOTE]

Bạn nói cái này thì rất đúng, cho nên đôi lúc thấy trồng rau mầm nó hoang phí giống và tiền của quá...Mặc dù biết nó giàu dinh dưỡng...

http://www.facebook.com/tigonflowers
Mua + Bán gây quỹ từ thiện
"Tâm hồn tôi là một vườn hoa lá, rất đậm hương và rộn tiếng chim."

Quay về đầu
soulreaver Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 06 Nov 2010
tùy chọn đăng bài tùy chọn đăng bài   Trích dẫn soulreaver Trích dẫn  Trả lời bài       Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 18 Jul 2011 lúc 10:49
Hạt giống rau mầm hướng dương bên Gino bán 8k cho 1 bịch 50gr. Bữa hôm mình mua bên khu Bình Triệu 1 bịch 300gr chỉ có 24k. Nếu các bạn muốn mua có thể xem địa chỉ phía dưới

Rau mầm Phúc Đại Dương
65B, Đường 6, phố 2, P.Hiệp Bình Chánh, Q,Thủ Đức.
ĐT: 08.62833079 - 0168.576.3987

Mình post bài này không nhầm mục đích quảng cáo, chỉ muốn chia sẽ với các bạn nơi bán giá tốt, nếu có chỗ nào giá tốt hơn nhớ share lại cho mình ^^

Ah ngoài ra mình cũng có mua hạt giống trồng hoa hướng dương bên gino với hi vọng có thể trồng ra hoa hướng dương, vừa có hoa để ngắm, vừa có thể thu hoạch hạt để trồng rau mầm. Có bạn nào biết cách trồng hoa hướng dương và thu hoạch hạt như thế nào thì chỉ mình với nhé :)

Đã được chỉnh sửa bởi soulreaver - 18 Jul 2011 lúc 10:51

Quay về đầu
Moderator
Moderator
Ảnh đại diện

tùy chọn đăng bài tùy chọn đăng bài   Trích dẫn tigonflowers Trích dẫn  Trả lời bài       Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 18 Jul 2011 lúc 14:34
Thank bạn  soulreaver đã share.

Quay về đầu
hnt1961 Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 21 Jul 2011
Địa chỉ: TP thai Binh
tùy chọn đăng bài tùy chọn đăng bài   Trích dẫn hnt1961 Trích dẫn  Trả lời bài       Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 26 Jul 2011 lúc 15:10
nghe các bác nói rau mầm hướng dương ăn ngon, nay tôi cũng đi chợ tìm mua hạt ở đại lý bánh kẹo ko biết gieo có nảy ko nữa nhưng có 30.000đ /1kg thôi, còn ở nơi bán hạt giống chỗ tôi thì ko có. có bác nào trồng rau mầm đậu hà lan chưac năng xuất chất lượng ra sao? chỗ mua hạt ở đâu nhỉ các bác mách em với. chứ dưới TB em là ko có rùi.

http:
Bán đặc sản bánh đa Quỳnh Côi - rau mầm sạch, không dùng chất bảo quản, phụ gia hay bất kì thuốc trừ sâu, kích thích nào./.
Quay về đầu
Moderator
Moderator
Ảnh đại diện

tùy chọn đăng bài tùy chọn đăng bài   Trích dẫn tigonflowers Trích dẫn  Trả lời bài       Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 26 Jul 2011 lúc 16:49
Từng viết bởi hnt1961

nghe các bác nói rau mầm hướng dương ăn ngon, nay tôi cũng đi chợ tìm mua hạt ở đại lý bánh kẹo ko biết gieo có nảy ko nữa nhưng có 30.000đ /1kg thôi, còn ở nơi bán hạt giống chỗ tôi thì ko có. có bác nào trồng rau mầm đậu hà lan chưac năng xuất chất lượng ra sao? chỗ mua hạt ở đâu nhỉ các bác mách em với. chứ dưới TB em là ko có rùi.

Hạt ở cửa hàng bánh kẹo là hạt đã rang sấy, sao gieo lên mầm được ta ??? Ở dưới TB là ở đâu vậy bạn?

Quay về đầu
Member
Member

tùy chọn đăng bài tùy chọn đăng bài   Trích dẫn hnt1961 Trích dẫn  Trả lời bài       Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 26 Jul 2011 lúc 21:52

Hạt ở cửa hàng bánh kẹo là hạt đã rang sấy, sao gieo lên mầm được ta ??? Ở dưới TB là ở đâu vậy bạn?
[/QUOTE]
ko bạn ơi mình phải mua hạt chưa rang chứ Big smile minh đang ủ rồi mai trông thử sẽ thông báo kết quả sau 3 ngày! bạn ở đâu mà ko biết TB mình ở tp Thái bình miền bắc việt nam đó, mình đang nghĩ hạt hướng dương to nên khả năng cây thưa thớt . các bạn ơi thấy nói rau mầm đỗ hà lan ăn ngon lắm mà, thèm trồng ghê,có ai biết hạt đỗ hà lan bán ở đâu ko nhỉ.?

http:
Bán đặc sản bánh đa Quỳnh Côi - rau mầm sạch, không dùng chất bảo quản, phụ gia hay bất kì thuốc trừ sâu, kích thích nào./.
Quay về đầu
Moderator
Moderator
Ảnh đại diện

tùy chọn đăng bài tùy chọn đăng bài   Trích dẫn tigonflowers Trích dẫn  Trả lời bài       Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 26 Jul 2011 lúc 23:06
Từng viết bởi hnt1961

ko bạn ơi mình phải mua hạt chưa rang chứ Big smile minh đang ủ rồi mai trông thử sẽ thông báo kết quả sau 3 ngày! bạn ở đâu mà ko biết TB mình ở tp Thái bình miền bắc việt nam đó, mình đang nghĩ hạt hướng dương to nên khả năng cây thưa thớt . các bạn ơi thấy nói rau mầm đỗ hà lan ăn ngon lắm mà, thèm trồng ghê,có ai biết hạt đỗ hà lan bán ở đâu ko nhỉ.?

Nếu mua được hạt sống mà giá đó thì rẽ hén, hạt to, cây thưa thớt là đúng rồi, nên gieo khít một chút.
Bạn ghi TB sao mà đoán được là ở đâu vì có thể hiểu là Tân Bình hay Thái Bình...:) tại thông tin cá nhân bạn không có cho biết thông tin. Chúc rau nảy mầm tươi xanh nha bạn.

Quay về đầu
Member
Member

tùy chọn đăng bài tùy chọn đăng bài   Trích dẫn hnt1961 Trích dẫn  Trả lời bài       Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 31 Jul 2011 lúc 22:19
Huong duong cua toi nay roi tôi gieo rat day nhung nay mam ko deu va ty le chi dat 50% thôi. VI HAT TO NEN NHIN NO NAY MAM VAT VA LAM KHI NO DOI CAI VO TO OANH TREN DAU MA CAI THAN BE TEO THI CAY CU NGA NGHIENG, TOI BOP LUON HO NO CAI VO HAT DI THI NO DO HON DC CHUT.LAN SAU TOI CAM TUNG HAT 1 XEM SAO HI HIIIIIIIIBig smile.TIEC QUA TOI KO BIET UP ANH CHO CAC BAN XEM TY' NHI?

http:
Quay về đầu
Moderator
Moderator
Ảnh đại diện

tùy chọn đăng bài tùy chọn đăng bài   Trích dẫn tigonflowers Trích dẫn  Trả lời bài       Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 08 Aug 2011 lúc 22:32
Bạn hnt1961 vào đây xem cách tải hình nhé==>
LINK :

Quay về đầu
 Trả lời bài        Trả lời bài        Trang  <1234>

Di chuyển nhanh Những sự cho phép của diễn đàn Xem từ trên xuống

Trang này được hoàn thành trong 0.374 Giây.

Copyright@ 2007 - 2014 by Nông Phẩm Xanh
Tel: 08. 350 30 343 | Fax: 08. 3826 3247 | Email: nongphamxanh@rausach.com.vn
Địa chỉ: 254/53 Bến Vân Đồn, Phường 5, Quận 4, TP.Hồ Chí Minh