Tìm kiếm bài viết trước khi post bài

tìm hạt giống dâu tây

Trả lời bài        Trả lời bài        Trang  <1234 16>
Tác giả
thiendich Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 08 Apr 2012
Tình trạng: Offline
tùy chọn đăng bài tùy chọn đăng bài   Trích dẫn thiendich Trích dẫn  Trả lời bài       Trả lời Direct Link To This Post Chủ đề : tìm hạt giống dâu tây
    Đã đăng: 23 Nov 2012 lúc 20:26
bac sau oi khong up hinh len duoc la sao vay Bac

******* Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách *******
Copy đường link dưới đây, để gửi đến cho bạn bè xem bài viết này !
Trái đất này là của chúng mình!
Quay về đầu
Cherry tomato Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 18 Jun 2012
tùy chọn đăng bài tùy chọn đăng bài   Trích dẫn Cherry tomato Trích dẫn  Trả lời bài       Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 23 Nov 2012 lúc 20:31
Từng viết bởi thiendich

<div style="margin: 0px; padding: 0px; outline: none; font-family: Arial, Helvetica, sans-serif; line-height: 17px; : rgb255, 255, 255;"> minh up lên sao he thong cứ báo thế này:<div style="margin: 0px; padding: 0px; outline: none; font-family: Arial, Helvetica, sans-serif; line-height: 17px; : rgb255, 255, 255;"><div style="margin: 0px; padding: 0px; outline: none; font-family: Arial, Helvetica, sans-serif; line-height: 17px; : rgb255, 255, 255;">dau viet nam.JPG - undefined<div style="margin: 0px; padding: 0px; outline: none; font-family: Arial, Helvetica, sans-serif; line-height: 17px; : rgb255, 255, 255;">da ra hoa.JPG - undefined<div style="margin: 0px; padding: 0px; outline: none; font-family: Arial, Helvetica, sans-serif; line-height: 17px; : rgb255, 255, 255;">dau my.JPG - undefined

Hình của bạn size lớn quá đó, resize nhỏ lại rồi up là ok liền

www.vuonrauxanh.com - rau sạch cho người Việt
Quay về đầu
nong_dan_ngheo Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 13 Aug 2012
Địa chỉ: HN
tùy chọn đăng bài tùy chọn đăng bài   Trích dẫn nong_dan_ngheo Trích dẫn  Trả lời bài       Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 23 Nov 2012 lúc 20:44
Từng viết bởi thiendich

Chơi thử cách up truyền thống của dđ xem sao bạn!Big smile

LINK :

Dâu tây mà bạn gieo hạt nên cũng pro đấy. Dạo trước mình cũng thử nhưng tỉ lệ 0% .Cây có nảy mầm nhưng lại die chắc do khí hậu ko phù hợp.Mình thấy nhiều bạn ở HN cũng thích trồng dâu tây nhưng có lẽ phải mua cây con cấy mô. Chứ gieo hạt khó thành công lắm !LOL

Quay về đầu
sâurau Xem từ trên xuống
Moderator
Moderator
Ảnh đại diện

Gia nhập: 21 Feb 2009
Địa chỉ: qBthanh -TP.HCM
tùy chọn đăng bài tùy chọn đăng bài   Trích dẫn sâurau Trích dẫn  Trả lời bài       Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 24 Nov 2012 lúc 08:20
Từng viết bởi thiendich

Up ở trang 1 rồi Thiendich ui.

Không thịt, chưa chết. Hết rau là tèo! 0908201001.
Nguyễn Quang Thiều, STK 10224116364011 TECHCOMBANK chi nhánh Saigon
Quay về đầu
Member
Member
Ảnh đại diện

tùy chọn đăng bài tùy chọn đăng bài   Trích dẫn thiendich Trích dẫn  Trả lời bài       Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 24 Nov 2012 lúc 08:29
Từng viết bởi sâurau

[QUOTE=thiendich]
 minh up lên sao he thong cứ báo thế này:

dau viet nam.JPG - undefined
da ra hoa.JPG - undefined
dau my.JPG - undefined

Mail hình đây tớ up cho.
Nó đây Thiendich, tự viết lời nha:
giống dâu này mình mua Hạt ở siêu thị Lotte đó các AC ạ! gieo hồi tháng 6. cho bác Sâu một mớ. không biết Bác Sâu át-xì thế nào rớt đổ hết trơn hihiiii

Đây là cây dâu giống tù mỹ Driscoll's
được 2 tháng rồi

cây này nó nhảy ngó tùm lum không biết nên ngắt bỏ hay nên để nữa. ACE nào tư vấn giúp với.

mấy cây dâu này mình trồng trên lầu 1, nhưng nhờ có bóng cây che nên nó vẫn tồn tại. mình chỉ bón phân dơi + mùn cưa và đất đỏ lấy về từ Đắc Lắc.

Đã được chỉnh sửa bởi thiendich - 24 Nov 2012 lúc 12:45

Quay về đầu
Member
Member
Ảnh đại diện

tùy chọn đăng bài tùy chọn đăng bài   Trích dẫn thiendich Trích dẫn  Trả lời bài       Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 24 Nov 2012 lúc 08:33
hiện tại mình có hạt dâu trắng giống của Canada và dâu đỏ trái to bằng nắm tay trẻ con nữa. định ít bữa sẽ gieo thử. Hạt dâu rất dễ lên mà. nhưng giữ nó sống được mới là vấn đề. mình nín thở từng ngày chờ nó lớn. Vì nó mong manh lắm hihiii bây giớ thì mình tha hồ chiết con hihiii

Quay về đầu
truccanh Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 18 Sep 2012
Địa chỉ: Hà Nội
tùy chọn đăng bài tùy chọn đăng bài   Trích dẫn truccanh Trích dẫn  Trả lời bài       Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 24 Nov 2012 lúc 09:50
nhìn thích nhờ, mình cũng gieo hạt dâu tây từ lúc ngoài Bắc bắt đầu lạnh lạnh từ đầu tháng 11 đến giờ chẳng thấy hạt dâu nhúc nhích gì, chắc lại tèo hết cả rồi

Quay về đầu
dungnguyen1415 Xem từ trên xuống
Member
Member

tùy chọn đăng bài tùy chọn đăng bài   Trích dẫn dungnguyen1415 Trích dẫn  Trả lời bài       Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 24 Nov 2012 lúc 10:45
hiện tại mình có hạt dâu trắng giống của Canada và dâu đỏ trái to bằng nắm tay trẻ con nữa. định ít bữa sẽ gieo thử. Hạt dâu rất dễ lên mà. nhưng giữ nó sống được mới là vấn đề. mình nín thở từng ngày chờ nó lớn. Vì nó mong manh lắm hihiii bây giớ thì mình tha hồ chiết con hihiii

nhìn thích thật mình cũng muốn trồng nhưng thấy khí hậu trong này nóng không trồng được. bạn gieo thử nếu được bạn chỉ chổ mình mua hạt giống về trồng nha.

Quay về đầu
dungnguyen1415 Xem từ trên xuống
Member
Member

tùy chọn đăng bài tùy chọn đăng bài   Trích dẫn dungnguyen1415 Trích dẫn  Trả lời bài       Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 24 Nov 2012 lúc 11:04
Từng viết bởi thiendich

Từng viết bởi sâurau

[QUOTE=thiendich]<div style="margin: 0px; padding: 0px; outline: none; font-family: Arial, Helvetica, sans-serif; line-height: 17px; : rgb255, 255, 255;"> minh up lên sao he thong cứ báo thế này:<div style="margin: 0px; padding: 0px; outline: none; font-family: Arial, Helvetica, sans-serif; line-height: 17px; : rgb255, 255, 255;"><div style="margin: 0px; padding: 0px; outline: none; font-family: Arial, Helvetica, sans-serif; line-height: 17px; : rgb255, 255, 255;">dau viet nam.JPG - undefined<div style="margin: 0px; padding: 0px; outline: none; font-family: Arial, Helvetica, sans-serif; line-height: 17px; : rgb255, 255, 255;">da ra hoa.JPG - undefined<div style="margin: 0px; padding: 0px; outline: none; font-family: Arial, Helvetica, sans-serif; line-height: 17px; : rgb255, 255, 255;">dau my.JPG - undefined

Mail hình đây tớ up cho.
Nó đây Thiendich, tự viết lời nha:
giống dâu này mình mua Hạt ở siêu thị Lotte đó các AC ạ! gieo hồi tháng 6. cho bác Sâu một mớ. không biết Bác Sâu át-xì thế nào rớt đổ hết trơn hihiiii
Đây là cây dâu giống tù mỹ Driscoll's
được 2 tháng rồi
cây này nó nhảy ngó tùm lum không biết nên ngắt bỏ hay nên để nữa. ACE nào tư vấn giúp với.
mấy cây dâu này mình trồng trân lầu một nhưng nhờ có bóng cây che nên nó vẫn tồn tại. mình chỉ bón phân dơi + mùn cưa và đất đỏ lấy về từ Đắc Lắc.

cây này bạn trồng có trái chưa vậy. mà trồng trong bóng râm hả bạn.

Quay về đầu
Member
Member
Ảnh đại diện

tùy chọn đăng bài tùy chọn đăng bài   Trích dẫn thiendich Trích dẫn  Trả lời bài       Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 24 Nov 2012 lúc 12:45
Mới ra hoa lần đầu đó bạn. nó mong manh lắm. nó nhảy tược nhiều lắm. nếu ban nào gieo hat thì chờ hơi lâu đấy. chú ý giữ ẩm nhé. và coi chừng kiến tha đi mất đấy. hihihii truoc day minh đi mua ở siêu thị lotte nhưng sao này không thấy bán nữa. còn giống Mỹ thì nhờ nguoi thân mua từ TQ gửi về

Quay về đầu
 Trả lời bài        Trả lời bài        Trang  <1234 16>

Di chuyển nhanh Những sự cho phép của diễn đàn Xem từ trên xuống

Trang này được hoàn thành trong 0.234 Giây.

Copyright@ 2007 - 2014 by Nông Phẩm Xanh
Tel: 08. 350 30 343 | Fax: 08. 3826 3247 | Email: nongphamxanh@rausach.com.vn
Địa chỉ: 254/53 Bến Vân Đồn, Phường 5, Quận 4, TP.Hồ Chí Minh