[Diễn đàn] [Diễn đàn] > Rau Gia Đình > Chia Sẻ Trồng Rau Gia Đình
  Có bài mới Có bài mới Kênh RSS - Hạt giống rau ở đâu?
  Tìm kiếm trong diễn đàn   Events   Đăng ký Đăng ký  Đăng nhập Đăng nhập

Hệ thống email đã được cập nhật. Các user không đăng nhập được vui lòng dùng chức năng quên mật khẩu để được kích hoạt lại. Lưu ý khi đăng ký thành viên mới sẽ có email yêu cầu kích hoạt, vui lòng kiểm tra email đăng ký được gởi đến (có thể email nằm trong mục SPAM).

Hạt giống rau ở đâu?

Trả lời bài  Trả lời bài  Trang  123 6>
Tác giả
Nội dung
  Chủ đề  Tìm kiếm Chủ đề Tìm kiếm  Tùy chọn chủ đề Tùy chọn chủ đề
Mama Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 11 Apr 2008
Địa chỉ: Bưởi, Hà Nội
Status: Offline
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn Mama Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Chủ đề : Hạt giống rau ở đâu?
    Đã đăng: 21 Jun 2008 lúc 11:20am
Mình mua hạt giống rau ở Phạm Ngọc Thạch (cửa hàng của cty Rau Hoa Quả). Hạt lên rất tốt nhưng gói hạt to quá, trồng cả năm chưa chắc đã hết.
Mình lại tham, thứ gì cũng muốn mua. Mua đủ thì phải mấy trăm nghìn tiền hạt giống mà dùng không hết.
Ai biết ở đâu bán hạt giống gói nhỏ hơn, giống đảm bảo chất lượng không? Mách cho mình với. Cảm ơn nhiều nhiều.
Quay về đầu
dongphuong Xem từ trên xuống
Elite Member
Elite Member

Gia nhập: 15 Jul 2007
Địa chỉ: TP HCM
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn dongphuong Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 21 Jun 2008 lúc 10:03pm
Nếu bạn có nhu cầu trao đổi hạt giống, cây giống các loại, thì hãy tham gia vào hội rau sạch của diễn đàn webtretho. Bà con cùng thảo luận, học hỏi kinh nghiệm và hỗ trợ nhau về giống và vật tư:
http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=49464
Chuyên về Ruồi lính đen, tạo phân hữu cơ cho trồng trọt và đạm động vật cho chăn nuôi.
ĐT: 0918201070
http://rausach.com.vn/forum_posts.asp?TID=10640&PN=1&title=chuyn-ha-rc-gia-nh-thnh-protein-ng-vt
Quay về đầu
Mama Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 11 Apr 2008
Địa chỉ: Bưởi, Hà Nội
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn Mama Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 23 Jun 2008 lúc 4:54pm

Cảm ơn bạn Tỏng quản nhe.

smiley15
Quay về đầu
vanmanh Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 12 Mar 2008
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn vanmanh Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 23 Jun 2008 lúc 5:27pm
Cửa hàng Phạm Ngọc Thạch là của Tcty Rau, toàn giống Trung Quốc và giống chất lwowngj thấp của Thái Lan.

Bạn trồng cho gia đình, nên mua giống rau F-1 của Đài Loan (đắt gấp 7 lần của TQ) nhưng nó là đẳng cấp khác, đẳng cấp "Lai F-1", dù nóng rau cải vẫn không bị già, ra hoa, phát triển tôt,chất lwowngj ngon.

1 gói cải trắng Phung Trân 20 g giá 20.000 đ. Chia cho 10-20 người thoải mái.

1 gói cải chip (cải thìa) giá 60.000 đ (TQ giá 3.000 đ) nhưng tiền nào, của ấy.

Bạn nên tham gia cùng người khác mà chia giống.

Còn khi bạn đã thành thạo trồng rau cải, xà lách thường, nên chuyển sang tròng xà lách cao cấp (mới bõ công chăm sóc) như các giống Ice Berg, Romaine, Oak Leaf, Rosa, v.v.

Giống ấy tôi giúp được.
Quay về đầu
Binhntt2000 Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 27 May 2008
Địa chỉ: Hà nội
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn Binhntt2000 Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 24 Jun 2008 lúc 8:33am
Bác vanmanh ơi
Mua giống Đài Loan ở đâu ạ? Em chỉ thấy bán giống ở Phạm Ngọc Thạch hoặc chợ Bưởi (bà con mình còn gói vào túi hay vào giấy thì chắc giống bình thường)
Em muốn trồng ở sân thượng (không có mái che) thì có được không bác?
Bác tư vấn cho với nhé

Quay về đầu
vanmanh Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 12 Mar 2008
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn vanmanh Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 24 Jun 2008 lúc 5:56pm
Em mua ở Công ty Nông Hữu, gần Đại học FPT ấy, đi đường Phạm Hùng vào, quãng Bưu Điện THĂNg Long, Phường Dich Vọng. Gọi điện thoại số: (04) 2408648, gặp cô Quyên.
Quay về đầu
Tranquan_ĐL Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 13 Jul 2008
Địa chỉ: Đà Lạt
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn Tranquan_ĐL Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 13 Jul 2008 lúc 9:42pm

bà con có ai biết địa chỉ bán hạt giống ở SG ko chỉ mình với

Quay về đầu
themrau Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 14 Jul 2008
Địa chỉ: Hà Nội
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn themrau Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 14 Jul 2008 lúc 2:36pm

nhà mình ở gần chợ Hà Đông thì mua hạt giống ở chỗ nào được nhỉ.mà phải mua loại gói nhỏ chứ nhỉ mua gói to có mà dùng cả năm à

minh
Quay về đầu
themrau Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 14 Jul 2008
Địa chỉ: Hà Nội
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn themrau Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 14 Jul 2008 lúc 2:38pm

trang web trẻ thơ đang bị khoá để bảo trì. mình không thể truy cập vào địa chỉ bạn cho.bạn còn địa chỉ nào khác không

minh
Quay về đầu
dongphuong Xem từ trên xuống
Elite Member
Elite Member

Gia nhập: 15 Jul 2007
Địa chỉ: TP HCM
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn dongphuong Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 14 Jul 2008 lúc 3:03pm
Chuyên về Ruồi lính đen, tạo phân hữu cơ cho trồng trọt và đạm động vật cho chăn nuôi.
ĐT: 0918201070
http://rausach.com.vn/forum_posts.asp?TID=10640&PN=1&title=chuyn-ha-rc-gia-nh-thnh-protein-ng-vt
Quay về đầu
 Trả lời bài  Trả lời bài  Trang  123 6>
  Share Topic   

Di chuyển nhanh Những sự cho phép của diễn đàn Xem từ trên xuống

Forum Software by Web Wiz Forums® version 11.01
Copyright ©2001-2014 Web Wiz Ltd.

Trang này được hoàn thành trong 0.070 Giây.