[Diễn đàn] [Diễn đàn] > Nghiên Cứu Công Nghệ Cây Trồng > Công Trình Đang Nghiên Cứu
  Có bài mới Có bài mới Kênh RSS - Thủy Canh Xà Lách
  Tìm kiếm trong diễn đàn   Events   Đăng ký Đăng ký  Đăng nhập Đăng nhập

Thủy Canh Xà Lách

Trả lời bài  Trả lời bài  Trang  123>
Tác giả
Nội dung
  Chủ đề  Tìm kiếm Chủ đề Tìm kiếm  Tùy chọn chủ đề Tùy chọn chủ đề
maivanphu Xem từ trên xuống
:Ban Quản Trị:
Ảnh đại diện
Manager RauSach

Gia nhập: 06 Jun 2007
Địa chỉ: TP.HCM
Status: Online
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn maivanphu Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Chủ đề : Thủy Canh Xà Lách
    Đã đăng: 06 Jun 2007 lúc 3:25pm
Trong quá trình chờ đợi forum hoàn chỉnh để mọi có thể tiến hành khảo sát cũng như thảo luận, phú xin đưa lên vài hình ảnh về thủy canh rau Xà Lách LoLo đỏ đã đựơc khảo sát sơ lựơc.

Mong mọi người tham khảo và nếu thấy loại rau này phù hợp với sự yêu thích thì thông báo với mọi người để phụ trách phần khảo sát về nó nhé.

Quay về đầu
mẹ Ơ-rô Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 12 Jun 2007
Địa chỉ: Sài gòn
Status: Offline
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn mẹ Ơ-rô Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 13 Jun 2007 lúc 12:16am

P ơi, chả thấy hình gì cả?

chưa biết kí cái gì
Quay về đầu
Ảnh đại diện
Manager RauSach

Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn maivanphu Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 13 Jun 2007 lúc 12:28am

Chà do ban quản trị mới đổi lại giao diện nên chưa kịp post lại đó mà

chị  chờ chút để mọi ngừoi post lại nhé
Quay về đầu
Ảnh đại diện
Manager RauSach

Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn maivanphu Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 18 Jun 2007 lúc 6:40am

Quay về đầu
chichau Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 18 Jun 2007
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn chichau Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 18 Jun 2007 lúc 6:44am
Trời Xà Lách gì đẹp vậy ,mình chưa ăn bao giờ,mà cũng chưa thấy nữa.Không biết mua ở đâu đây.Xà lách nhìn đẹp và sạch sẽ quá ,không biết có dùng hóa chất gì không?Cái này tự bạn trồng hả maivanphu
Quay về đầu
Ảnh đại diện
Manager RauSach

Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn maivanphu Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 18 Jun 2007 lúc 6:46am

Quay về đầu
chichau Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 18 Jun 2007
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn chichau Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 18 Jun 2007 lúc 6:56am
Còn nữa hả ,đẹp quá cảm ơn bạn maivanphu nhiều
Quay về đầu
Ảnh đại diện
Manager RauSach

Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn maivanphu Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 18 Jun 2007 lúc 7:00am

đây là xà lách lolo đỏ. Giống em mua ở Đà Lạt vào diệp đi thực tế cuối năm ngoái. Cây rau và hình ảnh này do em tự trồng và chụp lấy. Cây rau chưa thật sự " lớn" hết công xuất. Do em chỉ trồng sơ với một loại phân bón lá để có hình viết bài kêu gọi mọi ngừơi cùng khảo sát cách trồng loại rau này.

Chứ khi đựoc khảo sát đầy đủ và tìm ra loại phân bón thích hợp cho nó, hình dáng nó không chỉ nhỏ vậy đâu! mà to và giống với một cây cải bẹ xanh đầu xù ấy hihii
Quay về đầu
ky5725 Xem từ trên xuống
V.I.P Member
V.I.P Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 07 Jun 2007
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn ky5725 Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 18 Jun 2007 lúc 8:06am
Phú ơi, cho mình hỏi với. Số xà lách đó thì Phú dùng loại phân gì? Trồng bao lâu thì nó được như vây ? mình cũng bắt đầu trồng thử xà lách bằng thủy canh  nên  rất muốn tìm hiểu thêm .Nếu có thể thì chia sẻ kinh nghiệm với mình nhé ,cảm ơn nhiều.
Quay về đầu
tomato Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 14 Jun 2007
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn tomato Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 18 Jun 2007 lúc 9:29pm

Wow. nhìn mấy cây xà lách này thích thật. Phú có thể cho một số thông tin về loại rau này không :tên khoa học,  kích thước tối đa, thời gian từ khi trồng đến khi thu hoạch, nhiệt độ tối ưu, giá trị kinh tế... để mọi người tham khảo dược không.

Thân
Chuyên gia...xì pam
Quay về đầu
 Trả lời bài  Trả lời bài  Trang  123>
  Share Topic   

Di chuyển nhanh Những sự cho phép của diễn đàn Xem từ trên xuống

Forum Software by Web Wiz Forums® version 11.01
Copyright ©2001-2014 Web Wiz Ltd.

Trang này được hoàn thành trong 0.094 Giây.